തപാല്‍ വോട്ടുകളിലെ തട്ടിപ്പ് സംബന്ധിച്ച് വ്യാപക പരാതി ഉയരുന്നതിനിടെ അച്ചടിച്ച ബാലറ്റുകളുടെ കണക്ക് തേടി യു.ഡി.എഫ് സ്ഥാനാർഥികൾ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമീഷനെ സമീപിച്ചു

0

തിരുവനന്തപുരം: തപാല്‍ വോട്ടുകളിലെ തട്ടിപ്പ് സംബന്ധിച്ച് വ്യാപക പരാതി ഉയരുന്നതിനിടെ അച്ചടിച്ച ബാലറ്റുകളുടെ കണക്ക് തേടി യു.ഡി.എഫ് സ്ഥാനാർഥികൾ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമീഷനെ സമീപിച്ചു. കുണ്ടറയിലെ യു.ഡി.എഫ് സ്ഥാനാര്‍ഥി പി.സി. വിഷ്ണുനാഥ്, കൊല്ലത്തെ സ്ഥാനാർഥി ബിന്ദു കൃഷ്ണ, പുനലൂരിലെ അബ്ദുറഹിമാൻ രണ്ടത്താണി, വര്‍ക്കലയിലെ ബി.ആര്‍.എം. ഷഫീര്‍, കുറ്റ്യാടിയിലെ പാറക്കല്‍ അബ്ദുല്ല എന്നിവരാണ് പരാതിക്കാര്‍.തങ്ങളുടെ മണ്ഡലത്തില്‍ തപാല്‍ വോട്ടിന് അപേക്ഷിച്ചവരുടെയും അച്ചടിച്ചവയുടെയും വിതരണം ചെയ്തവയുടെയും കൃത്യമായ വിവരം കൈമാറണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ടാണ് ഇവർ കമീഷനെ സമീപിച്ചത്.

ബാ​ല​റ്റ്​ പേ​പ്പ​റു​ക​ളു​ടെ സീ​രി​യ​ല്‍ ന​മ്പ​ര്‍ ഉ​ള്‍പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള വി​ശ​ദാം​ശ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ല്‍ക​ണ​മെ​ന്നും സ്ഥാ​നാ​ർ​ഥി​ക​ൾ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ട്. അ​പേ​ക്ഷ​ക​രു​ടെ എ​ണ്ണം, അ​ച്ച​ടി​ച്ച ബാ​ല​റ്റു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം, വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്ത​വ​യു​ടെ എ​ണ്ണം, അ​ച്ച​ടി​ക്കാ​ന്‍ ചു​മ​ത​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ റി​ട്ടേ​ണി​ങ്​ ഓ​ഫി​സ​ര്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ കൈ​മാ​റ​ണ​മെ​ന്നും സ്ഥാ​നാ​ർ​ഥി​ക​ൾ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ട്. ഏ​താ​നും ചി​ല സ്​​ഥാ​നാ​ർ​ഥി​ക​ൾ ജി​ല്ലാ​ക​ല​ക്​​ട​ർ​മാ​ർ​ക്കും പ​രാ​തി ന​ൽ​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

ത​പാ​ൽ വോ​ട്ടി​ലെ ത​ട്ടി​പ്പ്​ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്​ പ്ര​തി​പ​ക്ഷ നേ​താ​വ്​ ഉ​ന്ന​യി​ച്ച ആ​രോ​പ​ണ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ പി​ന്നാ​ലെ വി​വാ​ദം ക​ടു​പ്പി​ക്കാ​നാ​ണ്​ യു.​ഡി.​എ​ഫ് സ്ഥാ​നാ​ർ​ഥി​ക​ൾ വി​ശ​ദാം​ശ​ങ്ങ​ൾ തേ​ടി​യ​ത്. കൂ​ടു​ത​ൽ സ്ഥാ​നാ​ർ​ഥി​ക​ൾ ക​മീ​ഷ​നെ സ​മീ​പി​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ്​ സൂ​ച​ന. ഏ​​ഴ​ര​​ല​ക്ഷം അ​പേ​ക്ഷ​ക​ര്‍ക്കാ​യി പ​ത്ത് ല​ക്ഷ​ത്തി​ലേ​റെ ബാ​ല​റ്റു​ക​ള്‍ അ​ച്ച​ടി​ച്ചെ​ന്നാ​ണ് വി​വ​രം.

മൂ​ന്ന​ര​ല​ക്ഷം പേ​രു​ടെ വോ​ട്ടു​ക​ളാ​ണ്​ വീ​ടു​ക​ളി​ലെ​ത്തി ബാ​ല​റ്റി​ൽ രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി വാ​ങ്ങി​യ​ത്. പോ​സ്​​റ്റ​ൽ ബാ​ല​റ്റി​ന്​ അ​ർ​ഹ​ത​യു​ള്ള മ​റ്റ്​ വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലെ ആ​ളു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം ആ​കെ നാ​ല്​ ല​ക്ഷ​ത്തോ​ള​മാ​ണ്. അ​ങ്ങ​നെ​യെ​ങ്കി​ൽ ര​ണ്ട​ര​ല​ക്ഷം ത​പാ​ൽ ബാ​ല​റ്റു​ക​ൾ അ​ധി​ക​മാ​യി അ​ച്ച​ടി​ച്ച​തെ​ന്തി​നെ​ന്ന്​ ക​മീ​ഷ​ൻ വി​ശ​ദീ​ക​രി​ക്കേ​ണ്ടി​വ​രും.

പോസ്റ്റൽ ബാലറ്റിന് അപേക്ഷിച്ച് പ്രത്യേക കേന്ദ്രത്തിൽ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനു മുമ്പ് വോട്ട് ചെയ്യാൻ അവസരം ലഭിച്ചവർക്ക് വീണ്ടും തപാലിൽ ബാലറ്റ് ലഭിച്ചതോടെയാണ് ക്രമക്കേട് പുറത്തുവരുന്നത്. പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തല നൽകിയ പരാതിയിൽ ഇത് അന്വേഷിക്കാൻ അഡീഷനൽ സി.ഇ.ഒ സഞ്ജയ് കൗളിനെ മുഖ്യതെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഒാഫിസർ ടിക്കറാം മീണ ചുമതലപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. ഇതുപ്രകാരമുള്ള പരിശോധന നടന്നുവരികയാണ്.

English summary

UDF candidates approach Election Commission for counting of printed ballot papers

Leave a Reply