സർട്ടിഫിക്കറ്റ് വേണോ? കൈമടക്ക് നൽകണം; വില്ലേജ് ഓഫിസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ കൈക്കൂലി ആവശ്യപ്പെടുന്നതായി പരാതി

0

ക​ക്കോ​ടി (കോഴിക്കോട്​): ക​ക്കോ​ടി വി​േ​ല്ല​ജി​ലെ ചി​ല ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്​​ഥ​ർ കൈ​ക്കൂ​ലി ന​ൽ​കി​യി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റു​ക​ൾ ന​ൽ​കാ​തെ താ​മ​സി​പ്പി​ക്കു​ന്നു എന്ന് ആ​ക്ഷേ​പം. ​

കൈ​ക്കൂ​ലി ന​ൽ​കാ​ത്ത​തി​നാ​ൽ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്​​ഥ​ർ സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റ്​ ന​ൽ​കി​യി​ല്ലെ​ന്ന പ​രാ​തി ന​ൽ​കി​യ ആ​ൾ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്​​ച വി​ല്ലേ​ജ്​ ഓ​ഫി​സി​ൽ കു​ത്തി​യി​രി​പ്പ്​ സ​മ​ര​വും ന​ട​ത്തി.

മാ​സ​ങ്ങ​ളാ​യി ന​ൽ​കി​യ അ​പേ​ക്ഷ​യി​ൽ ​രേ​ഖ​ക​ൾ ന​ൽ​കി​യി​ല്ലെ​ന്ന ആ​ക്ഷേ​പ​ത്തി​ലാ​ണ്​ ക​ക്കോ​ടി സ്വ​ദേ​ശി​യാ​യ പൂ​വ​ത്തൂ​ർ വി​ക്രാ​ന്ത്​ വി​ല്ലേ​ജ്​ ഓ​ഫി​സി​ൽ കു​ത്തി​യി​രി​പ്പ്​ ന​ട​ത്തി​യ​ത്. ത​ണ്ട​പ്പേ​രി​ന്​ അ​പേ​ക്ഷി​ച്ച​പ്പോ​ൾ സ​ർ​വേ സ്​​കെ​ച്ച്​ വേ​ണ​മെ​ന്ന്​ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു.

ഇ​തു​പ്ര​കാ​രം താ​ലൂ​ക്ക്​ ഓ​ഫി​സി​ൽ​നി​ന്ന്​ സ​ർ​വേ​യ​റെ​ക്കൊ​ണ്ട്​ സ്​​കെ​ച്ച്​ എ​ടു​പ്പി​ച്ച്​ വി​ല്ലേ​ജി​ലേ​ക്ക്​ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ അ​യ​ച്ച​താ​യി വി​ക്രാ​ന്ത്​ പ​റ​യു​ന്നു. രേ​ഖ​ക്കൊ​പ്പം അ​യ​ച്ച മ​റ്റു രേ​ഖ​ക​ൾ വി​ല്ലേ​ജി​ൽ എ​ത്തി​യെ​ങ്കി​ലും ത​േ​ൻ​റ​ത്​ എ​ത്തി​യി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്ന വി​വ​ര​മാ​ണ​ത്രെ വി​ക്രാ​ന്തി​ന്​ ന​ൽ​കി​യ​ത്. ഇ​തേ തു​ട​ർ​ന്നാ​ണ്​ വി​ക്രാ​ന്ത്​ കു​ത്തി​യി​രി​പ്പ്​ ന​ട​ത്തി​യ​ത്.

തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്​​ച അ​വ​ധി​യി​ലാ​യ വി​േ​ല്ല​ജ് ഓ​ഫി​സ​ർ ഇ​ട​പെ​ടു​ക​യും സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റ്​ ചൊ​വ്വാ​ഴ്​​ച ന​ൽ​കാ​മെ​ന്ന ഉ​റ​പ്പു​ന​ൽ​കു​ക​യും ചെ​യ്​​ത​തി​‍െൻറ അ​ടി​സ്​​ഥാ​ന​ത്തി​ൽ കു​ത്തി​യി​രി​പ്പ്​ അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ച്ചു. വാ​ക്ക​ു​ത​ർ​ക്ക​ത്തി​നി​ടെ കൈ​ക്കൂ​ലി വാ​ങ്ങു​ന്ന ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്​​ഥ​രെ​ക്കു​റി​ച്ച്​ ചി​ല​ർ വി​ളി​ച്ചു​പ​റ​യു​ന്നു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.

റിപ്പോർട്ട് വില്ലേജിൽ എത്തിയിട്ടില്ലെന്നും തെറ്റിദ്ധാരണ കൊണ്ടാണ് അപേക്ഷകൻ രോഷാകുലനായതെന്നും വില്ലേജ് ഓഫിസർ പറഞ്ഞു. വിവരം എ.ഡി.എമ്മിനെ ബോധ്യപ്പെടുത്തിയതായും വില്ലേജ് ഓഫിസർ പറഞ്ഞു.

English summary

Need a certificate? Must be returned; Village office officials complain of soliciting bribes

Leave a Reply