സംസ്ഥാനത്ത് കോഴിവില ഒരാഴ്ചക്കിടെ 30 രൂപയോളം വർധിച്ച് 220 രൂപയായി

0

മലപ്പുറം: സംസ്ഥാനത്ത് കോഴിവില ഒരാഴ്ചക്കിടെ 30 രൂപയോളം വർധിച്ച് 220 രൂപയായി. ഇതരസംസ്ഥാനങ്ങളിൽനിന്ന് വരവ് കുറഞ്ഞതാണ് കാരണം.

ഇ​ന്ധ​ന​വി​ല, തീ​റ്റ എ​ന്നി​വ​യു​ടെ വ​ർ​ധ​ന​വും കാ​ര​ണ​മാ​യ​താ​യി ഫാം ​ഉ​ട​മ​ക​ൾ പ​റ​യു​ന്നു. വി​ല വീ​ണ്ടും വ​ർ​ധി​ക്കാ​ൻ​ സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ടെ​ന്ന്​ ഓ​ൾ കേ​ര​ള പൗ​ൾ​ട്രി ഫെ​ഡ​റേ​ഷ​ൻ സം​സ്ഥാ​ന ജ​ന​റ​ൽ സെ​​ക്ര​ട്ട​റി എ​സ്.​കെ. ന​സീ​ർ പ​റ​ഞ്ഞു.

സംസ്ഥാനത്ത് ഒരുദിവസം 20-22 ലക്ഷം കിലോ ചിക്കൻ ആവശ്യമാണ്. ഇപ്പോൾ 10-15 ലക്ഷം കിലോയാണ് ദിവസവും എത്തുന്നത്. ആവശ്യമായതിെൻറ 60 ശതമാനവും കുറച്ച് വർഷങ്ങളായി ഇവിടെ തന്നെ ഉൽപാദിപ്പിച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ, കോഴിക്കുഞ്ഞുങ്ങൾക്കും തീറ്റക്കും വൻതോതിൽ ഇതര സംസ്ഥാനങ്ങളെ തന്നെയാണ് ആശ്രയിക്കുന്നത്. അതിനാൽ പല ഫാമുകളും നഷ്ടത്തിലായി.

English summary

In the state, the price of chicken has gone up by Rs 30 to Rs 220 in a week

Leave a Reply