ഉത്തരാഖണ്ഡലിലെ ഹരിദ്വാറിൽ കുംഭമേള നടക്കാനിരിക്കെ കോവിഡ് വർധിക്കുന്നത് ആശങ്ക ഉയർത്തുന്നു

0

ഹരിദ്വാർ: ഉത്തരാഖണ്ഡലിലെ ഹരിദ്വാറിൽ കുംഭമേള നടക്കാനിരിക്കെ കോവിഡ് വർധിക്കുന്നത് ആശങ്ക ഉയർത്തുന്നു. കുംഭമേള കോവിഡിന്‍റെ സൂപ്പർ സ്‌പ്രെഡിന് കാരണമാകുമെന്ന ആശങ്കയിലാണ് അധികൃതർ. ഞായറാഴ്ച ഹരിദ്വാറിൽ 372 പേർക്ക് കോവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. സംസ്ഥാനത്ത് 7,323 സജീവ കേസുകളാണ് നിലനിൽക്കുന്നത്. ഇതുവരെ ആകെ 1,08,812 പേർക്കാണ് കോവിഡ് ബാധിച്ചത്. 1,760 പേർ മരിച്ചു.

‘ഷാ​ഹി സ്നാ​ൻ’ ന​ട​ക്കു​ന്ന സ്ഥ​ല​മാ​യ ഹ​രി​ദ്വാ​റി​ലെ ഹാ​ർ കി ​പൗ​രി​യി​ൽ ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച വ​ൻ ജ​ന​ക്കൂ​ട്ട​മാ​യി​രു​ന്നു. ഇ​വ​രി​ൽ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷം പേ​രും മാ​സ്ക് ധ​രി​ക്കു​ക​യോ സാ​മൂ​ഹി​ക അ​ക​ലം പാ​ലി​ക്കു​ക​യോ ചെ​യ്തി​രു​ന്നി​ല്ല. ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച ഹ​ർ കി ​പൗ​രി​യി​ൽ ന​ട​ന്ന റാ​ൻ​ഡം പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ൽ‌ കു​റ​ഞ്ഞ​ത് ഒ​മ്പ​ത് പേ​ർ​ക്കെ​ങ്കി​ലും രോ​ഗം ക​ണ്ടെ​ത്തി. അ​ഖി​ൽ ഭാ​ര​തീ​യ അ​ഖാ​ഡ പ​രി​ഷ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് മ​ഹ​ന്ത് ന​രേ​ന്ദ്ര ഗി​രി മ​ഹാ​രാ​ജി​നും കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചു.

രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽനിന്ന് പതിനായിരക്കണക്കിന് ഭക്തർ ഒത്തുകൂടുന്ന വലിയ ചടങ്ങാണ് കുംഭമേള. ഉത്തരാഖണ്ഡിലെ പുതിയ മുഖ്യമന്ത്രി അധികാരമേറ്റയുടൻ കേന്ദ്രത്തിന്‍റെ മാർഗരേഖ നിർത്തിവച്ചിരുന്നു. സംസ്ഥാന സർക്കാർ സ്വന്തംനിലയ്ക്കുള്ള നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു

English summary

As the Kumbh Mela in Haridwar, Uttarakhand approaches, Kovid’s rise raises concern

Leave a Reply